• senex

Labarai

1. Ƙayyade nau'in firikwensin gwargwadon abin aunawa da yanayin ma'auni

Abu na farko da za a yi la'akari shi ne abin da ka'idar firikwensin da za a yi amfani da shi, wanda za'a iya ƙayyade bayan nazarin abubuwa da yawa.Domin, har ma don auna adadin jiki iri ɗaya, akwai ƙa'idodin firikwensin da za a zaɓa daga ciki.Wace firikwensin ka'ida ya fi dacewa, ƙayyadaddun batutuwa suna buƙatar la'akari da halaye na abin da aka auna da yanayin amfani.

Ka'idodin Zaɓin gama-gari don na'urori masu auna firikwensin

2. Zabin hankali

A cikin kewayon madaidaiciyar firikwensin, ana fatan cewa mafi girman azancin firikwensin shine mafi kyau.Domin kawai lokacin da hankali ya yi girma, ƙimar siginar fitarwa daidai da canjin da aka auna yana da girma, wanda ke da amfani ga sarrafa sigina.Duk da haka, ya kamata a lura cewa hankali na firikwensin yana da girma sosai, kuma sautin waje wanda ba shi da alaka da ma'auni kuma yana da sauƙin haɗuwa a ciki, wanda kuma za a inganta shi ta hanyar haɓakawa ta hanyar haɓakawa, yana rinjayar daidaiton ma'aunin. jagora.Lokacin da aka auna nau'i-nau'i guda ɗaya kuma ana buƙatar shugabanci don zama babba, ya kamata a zaɓi firikwensin da ƙananan hankali a wasu wurare.Idan ma'auni shine nau'i mai nau'i mai yawa, firikwensin tare da ƙananan giciye ya fi kyau.

3. Halayen amsa mitoci

Siffofin amsa mitar na'urar firikwensin suna tantance kewayon mitar da za a auna, kuma dole ne yanayin ma'aunin ya kasance cikin kewayon mitar da aka yarda ba tare da murdiya ba.A zahiri, koyaushe akwai tsayayyen jinkiri a cikin amsawar firikwensin, kuma yana da kyawawa cewa lokacin jinkiri ya zama ɗan gajeren lokaci.

4. Kewayon layi

Madaidaicin kewayon na'urar firikwensin shine kewayon da abin da ake fitarwa ya yi daidai da shigarwar.A ka'idar, hankali ya kasance koyaushe a cikin wannan kewayon.Mafi girman kewayon na'urar firikwensin, mafi girman kewayon ma'auni, wanda zai iya tabbatar da takamaiman ma'auni.

5. Kwanciyar hankali

Ƙarfin firikwensin don kula da aikinsa na tsawon lokaci ana kiransa kwanciyar hankali.Baya ga tsarin firikwensin da kansa, abubuwan da ke tasiri na dogon lokaci na firikwensin su ne yanayin amfani da firikwensin.Sabili da haka, don yin firikwensin ya sami kwanciyar hankali mai kyau, dole ne firikwensin ya sami ƙarfin daidaita yanayin muhalli.

6. Daidaitawa

Daidaito muhimmin ma'aunin aiki ne na firikwensin, kuma muhimmiyar hanyar haɗi ce da ke da alaƙa da daidaiton ma'auni na duka tsarin ma'auni.Mafi daidaito na firikwensin, mafi tsada shi ne.Sabili da haka, daidaiton firikwensin yana buƙatar kawai biyan daidaitattun buƙatun tsarin ma'aunin duka.


Lokacin aikawa: Yuli-27-2022