• senex

Labarai

A ranar 3 ga Agusta, masu bincike sun yi amfani da kayan aikin siliki na gizo-gizo don haɓaka na'urar firikwensin da zai iya ganowa da kuma auna ƙananan canje-canje a cikin ma'auni mai mahimmanci na hanyoyin nazarin halittu, gami da glucose da sauran nau'ikan maganin sukari.Za a iya amfani da sabon firikwensin haske don auna sukarin jini da sauran nazarce-nazarcen kwayoyin halitta.新闻9.2

Sabuwar firikwensin zai iya ganowa da auna maida hankali kan sukari dangane da fihirisar sake kunnawa.An yi firikwensin da siliki daga ƙaton itace gizo-gizo Nephila pilipes, wanda aka lulluɓe shi a cikin resin mai ɗaukar hoto mai dacewa sannan kuma a yi aiki tare da nanolayer na gwal mai dacewa.

"Na'urori masu auna glucose suna da matukar mahimmanci ga masu ciwon sukari, amma waɗannan na'urori galibi suna cin zarafi, rashin jin daɗi kuma ba su da tsada," in ji shugabar ƙungiyar bincike Chengyang Liu daga Jami'ar ƙasa a Taiwan."An san siliki na gizo-gizo don kyawawan kayan aikin gani na gani. Muna so mu bincika gano ainihin lokacin gano yawan adadin sukari daban-daban ta amfani da wannan abu mai dacewa."Ana iya amfani da shi don ƙayyade yawan fructose, sucrose, da glucose waɗanda suka dogara ne akan canje-canje a cikin ma'anar refractive na maganin.Siliki gizo-gizo shine manufa don aikace-aikacen musamman saboda ba wai kawai yana watsa haske azaman fiber na gani ba, amma kuma yana da ƙarfi da ƙarfi.

Don yin na'urar firikwensin, masu binciken sun girbe siliki na gizo-gizo mai ja daga ƙaton itace gizo-gizo Nephila pilipes.Sun nade siliki wanda ke da diamita na microns 10 kawai tare da guduro mai haske da za a iya warkewa, kuma sun warkar da shi don samar da ƙasa mai santsi, mai kariya.Wannan ya haifar da tsarin fiber na gani wanda diamita ya kai kusan microns 100, tare da siliki gizo-gizo a matsayin jigon da guduro a matsayin cladding.Bayan haka, sun ƙara nanolayers na gwal masu dacewa da halittu don haɓaka ƙarfin fahimtar fiber.

Wannan tsari yana samar da tsari mai kama da waya tare da ƙare biyu.Don yin ma'auni, yana amfani da fiber na gani.Masu binciken sun tsoma ƙarshen ɗaya cikin samfurin ruwa kuma sun haɗa ɗayan ƙarshen zuwa tushen haske da spectrometer.Wannan ya ba masu binciken damar gano ma'anar refractive kuma sun yi amfani da shi don tantance nau'in sukari da tattarawar sa.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2022